Follow Us :
 
     
     
นางภัทธิดา กันเสนาะ
รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานวิชาการ

งานบริหารวิชาการ


นางวราภรณ์  วิศุภกาญจน์
ตำแหน่ง ครู คศ. 3
ปฏิบัติหน้าที่ผู้ช่วยรองผู้อำนวยการ ลำดับที่ 1
นางสาวสุภาพร  บุญธรรม
ตำแหน่ง ครู คศ. 2
ปฏิบัติหน้าที่ผู้ช่วยรองผู้อำนวยการ ลำดับที่ 2
นางสาวศศิธร  นาคสง
ตำแหน่ง ครู คศ. 2
ปฏิบัติหน้าที่ผู้ช่วยรองผู้อำนวยการ ลำดับที่ 3
     
     
....................................................................................................................................................................................................................................................
       
งานกลุ่มสาระการเรียนรู้ 8  กลุ่มสาระและงานกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ตามหลักสูตรแกนกลาง
 
       
1.นางวราภรณ์ วิศุภากาญจน์ ผช.ผอ.กลุ่มบริหารวิชาการ หัวหน้า
2.นางสาวศศิธร นาคสง ผช.ผอ.กลุ่มบริหารวิชาการ รองหัวหน้า
3.นางสาวพัชวดี ดุมลักษณ์ หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ผู้ช่วย
4.นางสาวอริสรา เทพบรรจง รอง หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ผู้ช่วย
5.นายปราโมทย์ วิศุภกาญจน์ หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ผู้ช่วย
6.นายพรชัย  แซ่เอี๋ยว รอง หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ผู้ช่วย
7.นางสาวศิริลักษณ์ แซ่ตั้น หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ผู้ช่วย
8.นางศิริกานต์  ขุนทองจันทร์ รอง หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ผู้ช่วย
9.นางพุทธมนต์ อ่อนทา หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯ ผู้ช่วย
10.นางพรธิดา ลือเกียรติไพศาล รอง หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯ ผู้ช่วย
11.นางสุธิดา เตรมาศ หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ผู้ช่วย
12.นายนภา บรรดาศักดิ์ รอง หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ผู้ช่วย
13.นางสาวฉันทนา จตุปาริสุทธิ์ หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ผู้ช่วย
14.นางศิริกุล จิตพิศาล รอง หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ผู้ช่วย
15.นางพิมพากาญจณ์ สุวบุญประภัทร์ หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพฯ ผู้ช่วย
16.นางสาวเพียงเพ็ญ โลหสมบูรณ์ รอง หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพฯ ผู้ช่วย
17.นายขวัญชัย พรหมภักดิ์ หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ผู้ช่วย
18.นางรัศมี แสงอรุณ รอง หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ผู้ช่วย
19.นายสมบูรณ์ เครือสนิท หน.กลุ่มกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ผู้ช่วย
20.นายณัชพล เผ่าทิพย์จันทร์ รอง หน.กลุ่มกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ผู้ช่วย
21.นางสาวสุภาพร บุญธรรม ผช.ผอ.กลุ่มบริหารวิชาการ ผู้ช่วยและเลขานุการ
       
งานโครงการห้องเรียนพิเศษ
SMP
(Science And Maths Program) , SMTE (Science Mathsematics Technology And Environment Program) ,
MEP
(MiniEnglish Program)
 
1.นางภัทธิดา กันเสนาะ รองผอ.กลุ่มบริหารวิชาการ หัวหน้า
2.นายปราโมทย์ วิศุภกาญจน์ หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ผู้ช่วย
3.นางสาวสิริลักษณ์ แซ่ตั้น หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ผู้ช่วย
4.นางพิมภากาญจณ์ สุวบุญประภทร์ หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพฯ ผู้ช่วย
5.นายขวัญชัย พรหมภักดิ์ หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ผู้ช่วย
6.นายศุภักศร วาหะรักษ์ หน.โครงการห้องเรียนพิเศษ SMP,SMTE ผู้ช่วยและเลขานุการ
7.นายกันต์ณัฐภัทร โกยดุย หน.โครงการห้องเรียนพิเศษ MEP ผู้ช่วยและเลขานุการ
       
งานวัดและประเมินผล และทะเบียนนักเรียน
 
1.นางสาวศศิธร  นาคสง หัวหน้า
2.นางทรงพรรณ โตทรัพย์ รองหัวหน้า
3.นางสุนันทา คงสกุล ผู้ช่วย
4.นายสมบูรณ์  เครือสนิท  ผู้ช่วย
5.นายณัชพล เผ่าทิพย์จันทร์ ผู้ช่วย
6.นางสาวกลางทอง สุขเจริญ ผู้ช่วย
7.นายพรชัย แซ่เอี๋ยว ผู้ช่วย
8.นายเอกราช เอียดแก้ว ผู้ช่วย
9.นางสาวโสภิดา เอ้งฉ้วน ผู้ช่วย
10.นางสาวกนกนภา เนียมทอง ผู้ช่วย
11.นางสาวถกลรัตน์ ทองเล็ก ผู้ช่วย
12.นางสาวอำภา สงค์นวล ผู้ช่วย
13.นางสาววทันยา แซ่ตัน ผู้ช่วยและเลขานุการ  
       
       
งานประกันคุณภาพการศึกษา กลุ่มบริหารงานวิชาการ
 
1.นางสาวสุภาพร  บุญธรรม หัวหน้า
2.หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้ทุกกลุ่มสาระ รองหัวหน้า
3.หัวหน้ากลุ่มกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ผู้ช่วย
4.หัวหน้างานทะเบียนและวัดผลการศึกษา  ผู้ช่วย
5.หัวหน้างานโครงการห้องเรียนพิเศษ SMP , SMTE ผู้ช่วย
6.หัวหน้างานโครงการห้องเรียนพิเศษ MEP ผู้ช่วย
7.นางโสภิดา เอ้งฉ้วน ผู้ช่วย
8.นางสาวถกลรัตน์ ทองเล็ก ผู้ช่วย  
9.นางสาวอำภา สงค์นวล ผู้ช่วย  
10.นางสาววรรณฤดี ฤกษ์จำนง ผู้ช่วย  
11.นางกนกนภา ธูปวิเชียร ผู้ช่วยและเลขานุการ  
       
งานสื่อและส่งเสริมการเรียนรู้
 
1.นางสาวสุภาพร บุญธรรม หัวหน้า
2.นางสุดารัตน์ มณีพงษ์ รองหัวหน้า
3.นางสาวพัชวดี ดุมลักษณ์ ผู้ช่วย
4.นายปราโมทย์ วิศุภกาญจน์ ผู้ช่วย
5.นางสาวสิริลักษณ์ แซ่ตั้น ผู้ช่วย
6.นางพุทธมนต์ อ่อนทา ผู้ช่วย
7.นางสุธิดา ไตรมาศ ผู้ช่วย
8.นางสาวฉันทนา จตุปาริสุทธิ์ ผู้ช่วย
9.นางพิมภากาญจณ์ สุวบุญประภัทร์ ผู้ช่วย
10.นายขวัญชัย พรหมภักดิ์ ผู้ช่วย
11.นายสมบูรณ์ เครือสนิท ผู้ช่วย
12.นางกนกนภา ธูปวิเชียร ผู้ช่วย
13.นางสาวถกลรัตน์ ทองเล็ก ผู้ช่วย
14.นางสาววรวรรณ สิทธิทัต ผู้ช่วยและเลขานุการ
       
งานกิจกรรมพัฒนาการเรียนรู้
 
1.นายสมุบูรณ์  เครือสนิท หัวหน้า
2.นายพรชัย แซ่เอี๋ยว รองหัวหน้า
3.นายณัชพล เผ่าทิพย์จันทร์ ผู้ช่วย (งานกิจกรรมสาธารณประโชยน์)
4.นางสาววทันยา แซ่ตัน ผู้ช่วย (ชุมนุม)
5.นายพรเทพ อุ้มชูวัฒนา ผู้ช่วย (ชุมนุม)
6.นางมาลี ทองเสน ผู้ช่วย (ผู้บำเพ็ญประโยชน์)
7.ว่าที่ ร.ต.ลิขิตร มณีไชย ผู้ช่วย (นักศึกษาวิชาทหาร)
8.นางศิริกานต์ ขุนทองจันทร์ ผู้ช่วย (ยุวกาชาด)
9.นายอชิตพล พอใจ ผู้ช่วย (ลูกเสือ)  
10.นางสาวกรองทิพย์ ศรีรักษา ผู้ช่วย (อาสากาชาด)  
11.นางสาวภัทรวรรณ อินเรือง ผู้ช่วย (แนะแนว)  
12.นางสุนันทา คงสกุล ผู้ช่วยและเลขานุการ (เนตรนารี)  
       
       
งานวิจัยเพื่อพัฒนาการเรียนรู้
 
1.นางสาวสุภาพร บุญธรรม หัวหน้า
2.นายศุภักศร วาหะรักษ์ รองหัวหน้า
3.นายขวัญชัย พรหมภักดิ์ ผู้ช่วย
4.นางสาวจีระจิต โกยสมบูรณ์ ผู้ช่วย
5.นายณัชพล เผ่าทิพย์จันทร์ ผู้ช่วย
6.นายกันต์ณัฐภัทร โกยดุลย์ ผู้ช่วย
7.นางสาวกลางทอง สุชเจริญ ผู้ช่วย
8.นายพรชัย แซ่เอี๋ยว ผู้ช่วย  
9.นางศิริกานต์ ขุนทองจันทร์ ผู้ช่วยและเลขานุการ  
       
       
งานธุรการ  งานสารสนเทศ  งานโครงการ  งานการเงินและพัสดุ  กลุ่มบริหารวิชาการ
 
1.นางสาวสุภาพร บุญธรรม หัวหน้า
2.นางศิริกานต์ ขุนทองจันทร์ รองหัวหน้า
3.นางสาวบุปผา จารุพันธ์ ผู้ช่วย
(ปฏิบัติหน้าที่หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ตั้งแต่วันที่ 1 ตุลาคม 2560)
4.นางสาวกลางทอง สุขเจริญ ผู้ช่วย
5.นางสาวโสภิดา เอ้งฉ้วน ผู้ช่วย
6.นางสาวถกลรัตน์ ทองเล็ก ผู้ช่วย
7.นางสาวอำภา สงค์นวล ผู้ช่วย
8.นางสาววรรณฤดี ฤกษ์จำนง ผู้ช่วย  
9.นางสาวรุ่งทิวา วรรณทวี ผู้ช่วย  
10.นางกนกนภา ธูปวิเชียร ผู้ช่วยและเลขานุการ  
       
       
 
อ้างอิง : คำสั่งที่ 67/2560   แก้ไขข้อมูล 24 พฤษภาคม 2560
     
     
โรงเรียนตะกั่วป่า "เสนานุกูล" ตำบลบางนายสี อำเภอตะกั่วป่า จังหวัดพังงา 82110  โทรศัพท์ 076-421118  โทรสาร 076-431331
E-mail : takuapasena@gmail.com
Copyright © 2015. All Rights Reserved.